ส่วนตัวลุงว่า โรงแรมนี้มีจุดดีหลายอย่างๆเลยนะ เช่น ทำเลอยู่ติดสถานีรถไฟฟ้าติวานนท์เลย เดินทางไปไหนมาไหนก็สะดวก มีรูฟท๊อปบาร์ที่วิวสวย เครื่องนอนดีมว้ากๆๆๆ ดีมากจริงๆหลับสบายมากๆๆ อาหารอร่อยและราคาไม่แพง เรียกว่า คนย่านเมืองนนท์ ถ้าอยากได้ฟีล รร ดีดี แต่ไม่อยากเดินทางเข้าเมือง ที่นี่ก็ค่อนข้างตอบโจทย์เลยนะ
รู๊ฟท๊อปบาร์
เรามาเริ่มจากรู๊ฟท๊อปบาร์กันก่อน ช่วงที่ลุงไปยังไม่ได้เปิดบริการฮะ ( แต่สถานที่เสร็จเรียบร้อยแล้ว ) พาชมบรรยากาศเนอะ เรื่องอาหาร เครื่องดื่มไม่มีข้อมูลเลยฮะ ชมบรรยากาศแทนล่ะกันเนอะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0413_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0286-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0209-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0193_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0198_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0218_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0290-copy_resize-copy.jpg)
สระว่ายน้ำ ฟิตเนส
จะอยู่ที่ชั้น 5 ฮะ สวนตัวว่าสระว่ายน้ำ ฟิตเนส สวยเลยฮะ โดยเฉพาะ ช่วงกลางคืนจะสวยเป็นพิเศษ ข้อสังเกตของสระในร่มแบบนี้คือ น้ำเย็นถึงใจเลยฮะ ใครชอบน้ำเย็นๆน่าจะชอบ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0262-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0318_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0466_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0467-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0122-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0454-copy_resize-copy.jpg)
คิดส์คลับ ก็อยู่ชั้นนี้ฮะ เล็กๆ ดูไม่มีอะไรพิเศษฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0104-copy_resize-copy.jpg)
ห้องพัก
อย่างที่บอกไป ว่าเครื่องนอนที่นี่ดีมากๆๆๆ นอนสบายสุดๆ ดีขนาด รร ห้าดาวหลายๆที่ต้องมีอายเลยฮะ ลุงมีโอกาสได้พักห้องเริ่มต้น เป็นห้องสวีทฮะ อย่างที่เห็นรูปแบบของ รร ดูจะเหมือนคอนโด เอาจริงๆก็น่าจะปรับมาจาก คอนโดอีกทีนั้นแหละ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0113_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0128-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0121_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0122-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0124_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0304_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0132-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0134-copy_resize-copy.jpg)
ลอบบี้ + ห้องอาหาร
จะอยู่ที่ชั้น 1 เช็คอินแล้ว จะได้เวลคัมดริ้งเป็น ชาเสารส
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0137_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0138_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0352_resize-copy.jpg)
ห้องอาหารมีบุฟเฟ่ต์มื้อเย็นราคาไม่แพงฮะ แต่เหมือนทาง รร มีการปรับราคาเปลี่ยนไลน์บุฟเฟ่ต์ไปแล้ว ลุงเลยขอไม่ลงเกี่ยวกับบุฟเฟ่ต์นะ มาพูดถึงอาหารเช้ากันดีกว่าฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0242-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0245-copy.jpg)
อาหารเช้าคือ ดีมาก อร่อยมาก คือเชฟที่นี่ทำอาหารไทยได้อร่อยเลย รสชาติอร่อยเหมือนร้านอาหารข้างนอก รร เลยฮะ เรียกว่ามีรสมือก็ว่าได้ เสียอย่างเดียว สั่งจานหลักได้แค่จานเดียว ส่วนอย่างอื่นๆพวก ขนมปัง น้ำผลไม้ ขอเติมได้ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0324_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0342_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0332_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0339_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0326_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0351_resize-copy.jpg)
ส่วนอาหารมื้ออื่นๆ ที่ได้ชิมมา ส่วนตัวคิดวว่า อาหารไทยดีฮะ โดยเฉพาะ แกงเผ็ดคอหมูย่างฮะ อร่อยแบบ อร่อยเลย ไม่รู้จะอธิบายยังไง ฟีลเหมือน ตอนเห็นเมนูคิดว่า มันจะอร่อยสู้แกงเผ็ดเป็ดย่างได้เหรอว้า แต่พอชิมจริงๆนี่คือ อร่อยไม่แพ้กันเลย ทุกอย่างคือดีมากๆฮะ ส่วนอาหารฝรั่งลุงไม่ถนัด ขอไม่พูดถึงดีกว่า เท่าที่ชิมมาก็ใช้ได้นะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0240-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0135_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0359_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0374_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0362_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0367_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0377_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0372_resize-copy.jpg)