วันนี้ลุงพามาเที่ยวพัทยาในโซนเขาพระตำหนัก เป็นโรงแรมราคาไม่แพง แต่วิวดี๊ดี กันบ้างดีกว่าฮะ
โรงแรมนี้มีชื่อว่า Cosy Beach Hotel ฮะ ราคาโปรเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นที่ 774 บาทพร้อมอาหารเช้าเท่านั้น (วันธรรมดา) ฟังดูแล้วก็ดูน่าสนใจใช่มั้ยฮะ มาๆๆๆ เราไปดูกันดีกว่าที่นี่มีอะไรน่าสนใจ
Cosy Beach Hotel ติดหาดมั้ย ?
ถึงตัวโรงแรมจะตั้งอยู่บนเขาพระตำหนัก แต่ตัวโรงแรมติดหาดนะฮะ หาดชื่อ โคซี่ บีชเลยฮะ เป็นหาดเดียวกับ โรงแรมรอยัลคลิฟ การจะลงไปหาดนั้นเราต้องลงผ่านทางบันไดลงไปฮะ สองนาทีถึง เดินไม่ไกลฮะ แต่เหนื่อย ทางชันนิดนึง
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0368.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0435_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0471_resize-1.jpg)
ตอนนี้โรงแรมมีร่วมกับโครงการเราเที่ยวด้วยกัน (จองวันธรรมดา อัพเกรดฟรี)
สามารถเข้าพักได้ ถึง 31 ต.ค. 2563
ใครต้องการติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถถามทางเพจของโรงแรมได้เลยฮะ https://www.facebook.com/CosyBeachHotelPattaya
โรงแรมมีจุดขายอะไร ทำไมถึงมาแนะนำ
ถ้าถามลุง ลุงว่าที่นี่เป็นโรงแรมที่วิวสวยในราคาที่จับต้องได้ฮะ เหมาะกับคนชอบวิว แต่ขอออกตัวไว้ก่อนโรงแรมนี้เป็นโรงแรม 3 – 4 ดาวฮะ โดยตึกฝั่งโอเชี่ยน จะเป็นโรงแรม 4 ดาว
ไฮไลท์ที่เป็นจุดขายของโรงแรม คือห้องโอเชี่ยนฟร้อน (เป็นห้องแพงสุดของโรงแรม) โปรเราเที่ยวด้วยกันเปิดราคาเริ่มต้นมาที่ 1794 บาท พร้อมอาหารเช้า ตัวห้องขนาด 45 ตรม (เมื่อเทียบกับวิว แล้ว ห้องนี้ถือว่าจ่ายไม่แพงเลยคุ้มมาก) ถ้าจะมานอนที่ แนะนำจองห้องนี้เท่านั้น ห้องจะตั้งอยู่ในโซนโอเชี่ยนวิงค์(ตึกใหม่) แนะนำรีเควส วิวชั้นสี่ขึ้นไปนะฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0099_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0003_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0017-2_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0020-2_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0089_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0032_resize.jpg)
ส่วนอีกห้องที่แนะนำคือ ห้องดีลักซ์ พูลแอสเซส ขนาด 40 ตรม ราคาเราเที่ยวด้วยกัน เปิดราคาเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นมาที่ 1554 บาท พร้อมอาหารเช้า ห้องนี้ไม่ได้วิวเลยนะ แต่ได้สระมาแทน ถือเป็นห้องพูลแอสเซสที่จ่ายในราคาไม่แพงฮะ ใครชอบสระก็แนะนำห้องนี้ ห้องจะตั้งอยู่ในโซนโอเชี่ยนวิงค์(ตึกใหม่) เช่นกัน
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0036_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0449_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0047_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0050_resize.jpg)
ส่วนห้องอื่นๆในโซนโอเชี่ยนวิงค์ ก็จะเป็นห้องดีลักซ์ พักได้ 2 ท่าน กับ ดีลักซ์แฟมมิลี่ พักได้ 4 ท่าน สองห้องนี้ ต่างกันแค่ที่ขนาดเตียงเท่านั้นฮะ ส่วนวิวโดยรวมก็ธรรมดา เปิดราคาเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นมาที่ ห้องดีลักซ์ 1074- ดีลักซ์แฟมมิลี่ 1374-
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0024_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0058_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0027_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0063-2_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0030_resize.jpg)
ตึกโอเชี่ยนวิงค์ จะเปิดบริการทุกวัน เราไปดูบรรยากาศโดยรวมของตึกนี้กันดีกว่า โดยรวมสวยงามอยู่นะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0108_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0111_resize.jpg)
โซนนี้จะเป็นที่ตั้งห้องอาหารเช้าของโรงแรมด้วย อาหารของโรงแรมเสริฟเป็นบุฟเฟ่ต์ อาหารอาจไม่ได้เยอะอู้ฟู่ แต่กินอิ่มแน่นอน จัดเสริฟแบบสมัยใหม่ (New Normal) มีพนักงานตักให้ ตามมาตรการรัฐ ป้องกันเรื่องโควิต เนอะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0116-2_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0127_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0143_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0146_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0151_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0171_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/page01.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0448_resize.jpg)
สระว่ายน้ำของโซนนี้ก็มีด้วยเช่นกัน เรียกว่า โอเชี่ยนพูลฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0447_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0454_resize.jpg)
ส่วนสระว่ายน้ำอีกสระจะอยู่ที่ตึกแกรนด์ (ตึกหลัก) เรียกว่า แกรนด์พูล สระว่ายน้ำทั้ง 2 สระจะเปิดบริการทุกวัน ส่วนห้องพักของตึกแกรนด์พูลช่วงนี้จะเปิดบริการแค่ เสาร์ และหยุดยาวเท่านั้น สระว่ายน้ำ แกรนด์พูล ตึกนี้จะได้วิวทะเลด้วยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0474_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0475_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0406-2_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0416_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0411_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0402_resize.jpg)
ห้องนวดไทย ก็จะอยู่แถวๆสระว่ายน้ำนี่แหละ ตอนที่ลุงไปมีโปรนวดไทย นวดเท้า 2 ชั่วโมง 600 บาท นวดดีมว้ากกกก คุ้มแท้ แนะนำ รีเควสคนนวดชื่อคุณเยาว์
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0473_resize.jpg)
ใกล้ๆ สระว่ายน้ำจะมีห้องอาหารของโรงแรมอยู่ 1 ห้อง ชื่อชาวเล อาหารราคาไม่แพงนะ เริ่มต้นที่ 90 บาท อาหารไทยรสชาติดีนะ แถมวิวดีด้วย
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0114_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0458_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/02.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/05.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/page05.jpg)
ส่วนด้านหน้าของสระเลยจะเป็นร้านอาหารชื่อ The Sky Gallery เป็นร้านอาหารวิวทะเลโครตปัง ร้านเป็นของโรงแรมเช่นกันฮะ แต่แยกกันบริหาร
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0340_resize.jpg)
ร้านนี้ดังมานานแล้วฮะ เปิดมานานล่ะ เมื่อก่อนเน้นเสริฟอาหารเป็นแนวๆคาเฟ่ แต่ตอนนี้เปลี่ยนจากคาเฟ่เป็นร้านอาหารเต็มตัว แล้วฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0374_resize.jpg)
ไม่ได้เน้นแบบคาเฟ่เหมือนเมื่อก่อน เมนูมีทั้งไทยและเทศ อาหารไทยนี่คือเรียกว่าอร่อยเลยนะ ถือเป็นร้านอาหารอีกร้านที่นอกจากวิวดีแล้ว ก็ยังอร่อยด้วย (แต่ราคาแอบแรงไปนิดนะ) ป.ล. อ้อ ร้านขายดีมากทุกวันนะฮะ เก้าอี้ดนตรีนิดนึง ส่วนราคาอาหารเริ่มต้นที่ สองร้อยกว่าๆฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0443_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0440_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0445_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0438_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0426.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0419_resize.jpg)
เมนูแนะนำ
แกงปูใบชะพลู เมนูนี้อร่อยนะ ไม่ขี้เหร่เสียดาย เสริฟมาจานเดียวเลย จริงๆน่าจะเสริฟมากับ ขนมจีน หรือ เส้นหมี่ให้บ้าง ราคา 3 ร้อยกว่าบาท
ปลากระพงทอน้ำปลา สั่งเถอะ อร่อยมาก เมนูนี้แนะนำใครคิดอะไรไม่ออก กลัวเจ็บตัวสั่งเมนูนี้นะ
สเต็กเนื้อ ก็อร่อย มีเนื้อให้เลือกหลายแบบเลย คือเป็นร้านอาหารเต็มตัว แบบจริงจังเลย อร่อยมาก
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/page03.jpg)
ตึกนี้แกรนด์ห้องพักเป็นยังไง ดีมั้ย
ตึกแกรนด์จะเป็นโรงแรม 3 ดาว ห้องพักจากตึกนี้ ข้อดี คือ ห้องชั้นสูงๆ วิวดีจริง คือ ปะทะวิวทะเลเต็มๆ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0395_resize.jpg)
ห้องสุพีเรีย ซีวิว แฟมมิลี่ พักได้ 4 คน เปิดราคาเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นมาที่ 1314- พร้อมอาหารเช้า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0388_resize-3.jpg)
ห้องสุพีเรีย ซีวิว เปิดราคาเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นมาที่ 1194- พร้อมอาหารเช้า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0386-3_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0380_resize.jpg)
ห้อง มินิ สวีท ซีวิว เปิดราคาเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นมาที่ 1494- พร้อมอาหารเช้า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0400-2_resize.jpg)
ห้องทุกแบบมีแบบไม่มีซีวิวด้วยเนอะ แต่ลุงขอแนะนำนอนซีวิวเท่านั้นจะดีกว่า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0073-2_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0077_resize.jpg)
ห้อง โคซี่ สวีท เปิดราคาเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นมาที่ 1074- พร้อมอาหารเช้า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0180-2_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0188_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0184_resize.jpg)
ส่วนห้องเริ่มต้น ชื่อ สแตนดาร์ด เปิดราคาเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นมาที่ 774-
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0196_resize.jpg)
ส่วนห้อง สแตนดาร์ด ซีวิว เปิดราคาเราเที่ยวด้วยกันเริ่มต้นมาที่ 954-
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0202-2_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2020/08/DSC_0205_resize.jpg)
สรุปปิดท้าย
ถ้าให้ลุงสรุป ลุงว่าที่นี่เป็นโรงแรมที่วิวสวยในราคาที่จับต้องได้ฮะ เหมาะกับคนชอบวิว แต่ขอออกตัวไว้ก่อนโรงแรมนี้ไม่ใช่โรงแรมห้าดาวนะ อย่าคาดหวังจะให้เป็นแบบ เชน หรือ โรงแรมห้าดาว แต่โรงแรมเขาก็มีดีในแบบของเขา ถ้าจะให้ลุงแนะนำจริงๆ ขอแนะนำให้จองอยู่ 2 ห้องเนอะ คือห้อง ห้องโอเชี่ยนฟร้อน และ โอเชี่ยนพูลแอสเซส จองได้นะ คุ้มอยู่นะ