Centre Point Prime Hotel Pattaya เป็น รร ที่ตั้งอยู่บนถนนสุขุมวิท ใกล้ๆเมืองจำลองฮะ ตัว รร ไม่ได้เป็น รร ใหม่นะ เปิดมาสักพักใหญ่แล้วล่ะ แต่ สวนน้ำนี่เพิ่งจะทำเพิ่มเติมมาเปิดจริงๆเมื่อวันที่ 3 ธค นี้เองฮะ (จากที่พักมา รร น่าจะเคยเป็นคอนโดมาก่อนแล้วมาปรับเป็น รร อีกทีนะฮะ)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_01.jpg)
ขอสรุปสั้นๆก่อนเลยเนอะ
ห้องพักช่วงที่ลุงมา เป็นช่วงวันธรรมดาวัน อ-พ ราคาเริ่มต้นประมาณ 1500 บาทไม่รวมอาหารเช้า ( รวมอาหารเช้าแล้วประมาณ 2 พัน ) ด้วยราคานี้ บอกเลยว่า ยังไม่รู้จะติอะไร คือ ดีเกินราคาฮะ พนักงานก็ดูแลดี คือไม่ใช่ดีแบบ 5 ดาวนะ แต่ดีในแบบเขาตั้งใจ เต็มใจ ดูแลแขกในแบบที่เขาจะทำได้ฮะ คงเพราะแขกที่พักไม่เยอะด้วยฮะ พนักงานก็เลยดูแลแขกทั่วถึง ( ใครมาหยุดยาวหรือช่วงเทศกาล จากที่ดูๆแล้ว ถ้าแขกมาเต็มๆ แน่นๆ พนักงานดูไม่น่าจะดูแลพอนะ )
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_05.jpg)
สวนน้ำดีมั้ย ?
ไม่เสียเวลานะ พูดเรื่องสวนน้ำเลยเนอะ เอาจริงด้วยตัวสวนน้ำเอง ก็ไม่ได้มีขนาดเล็กอะไรนะ แต่พอมาเทียบกับจำนวนห้องพักบนตึกที่ดูเยอะ เลยอาจดูสวนน้ำเล็กไปนิด แต่ รร ก็ยังมีอีกสระอยู่ที่ตัว รร ชั้น 3 ไว้รองรับแขก (แต่จากที่สังเกตมา ไม่ค่อยมีใครมาใช้บริการเลย)
ตัวสวนน้ำมีด้วยกัน 3-4 โซน โซนหลักคือทะเลเทียม โซนสไลเดอร์ โซนสระเด็กน้อย และโซนบ่อทรายฮะ เปิด 7 โมงเช้า ปิด 6 โมงเย็น ทะเลเทียมจะเริ่มเปิด 9 โมงเช้า จะปิดพักทุก 15 นาที โดยจะแบ่งเปิดแรงเบาสลับกันไปมาฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_03.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_04.jpg)
ลุงมาช่วงวันที่ 6-8 ธค เป็นวันธรรมดา คนน้อยมากๆ แขกทุกคนที่มาใช้บริการ ดูแฮปปี้นะ ช่วงเวลาที่คนน้อยสุดคือช่วง 11.30 น เรียกว่า ไม่มีคนเลยจะดีกว่า เป็นช่วงก่อนเช็คเอาท์ และยังไม่รับเช็คอินฮะ
ป.ล. ใครมาช่วงหยุดยาวอาจเจอปัญหาคนเยอะได้นะฮะ เพื่อนในเพจส่วนนึงเจอปัญหาเช็คอินช้า อาหารเช้าเติมไม่ทัน ยังไงถ้าอยากเล่นน้ำสบายๆ แนะนำมาวันธรรมดาน่าจะแฮปปี้กว่า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_11-1.jpg)
ปกติแล้วสวนน้ำจะเชื่อมกับตัว รร ที่ชั้น 3 ฮะ แต่ช่วงที่ลงมาพัก ทางเชื่อมยังไม่เรียบร้อยดี จะไปสวนน้ำต้องเดินผ่านทางชั้น 1 ไปก่อนฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_10.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_13.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_12.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_54.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_55.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_53.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_32.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_33.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_34.jpg)
ส่วนตัวชอบที่อุปกรณ์พวกห่วงยาง ชูชีพเด็ก ใช้ของแบบเดียวกับที่ สเปซเลย ตัวสวนน้ำก็ดูสร้างแบบลงทุนจริงจัง ไม่ป๊อกแป๊ก ขอไปที หรือ แค่ให้มี
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_35.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0866.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0860.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/DSC0861.jpg)
อาหาร ราคาไม่แพงอะไรฮะ เริ่มต้นที่ 80 บาทเป็น ฮ๊อตด็อก ฮะ ส่วนตัวว่าจากที่ได้ลองมา รสชาติอาหารทั่วไปฮะ ไม่ถึงขนาดแย่นะ แต่ ไม่ว้าว ทั่วไปมากๆ ตัวพิซซ่า อร่อยกว่า ผัดมาม่านะ
ป.ล. ที่ราคาดีจริงๆจะเป็นไอติมฮะ เริ่มต้นที่ 25 บาท แต่เหมือนเขาแจ้งว่า ราคาน่าจะปรับขึ้นเร็วๆนี้ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_57.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/20221207_154411.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_72.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_56.jpg)
ที่นั่งทานอาหารฮะ ส่วนตัวว่าแอบแน่นไปนิดฮะ แต่ถ้า แขกเต็มๆ คิดว่าน่าจะไม่พอนั่งนะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_71-1.jpg)
จะเข้าสวนน้ำต้องใช้ ริสแบนด์ ในการเข้าฮะ จะได้มาตอนเช็คอินฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_02.jpg)
ล๊อกเกอร์ฟรี อยู่ในห้องน้ำหญิงและชายฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_63.jpg)
รร น่าจะมีปัญหาเรื่องที่จอดรถมาก่อน ตอนนี้ทาง รร ทำลานจอดรถเพิ่มใต้สวนน้ำมาเพิ่มด้วยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_09.jpg)
จบในส่วนสวนน้ำที่เปิดใหม่ไป มาดูในส่วนของตัว รร กันบ้างฮะ สวนสนุกกลางแจ้ง จะอยู่หน้า รร ฮะ ไม่มีพนักงานดูแลนะ ผู้ปกครองต้องดูแลกันเองฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_60.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_58.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_30.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_29.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_28.jpg)
ชัตเตอร์บัส ไปห้าง เทอร์มินอล 21 ไปหาดพัทยา จะอยู่บริเวณนี้ด้วยเช่นกัน มารอตรองนี้ได้ฮะ รถจะออกทุกต้น ชม เริ่ม 12.00-18.00 น
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_61.jpg)
ลอบบี้ รร ไม่ใหญ่ ไม่โตอะไรนะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_26.jpg)
เวลคัมดริ้งจะมีตั้งต้อนรับตรงนี้ฮะ ปิดบริการตอน 2 ทุ่ม
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_62.jpg)
อาหารเช้าดีมั้ย ?
ส่วนตัวว่าด้วยราคาที่จ่ายไป อาหารเช้าจัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมากๆฮะ (แต่อาจไม่ได้มีไอเทมที่ดูพิเศษหรือว้าวอะไรนะ) จะเน้นที่อาหารไทยเป็นหลักเลย หลักๆคือมีไอเทมที่จำเป็นมีครบ แบบติไม่ได้เลย ประมาณ แกง 1 ต้มจืด 1 ผัดผัก 1 เตี๋ยวน้ำ แห้ง อย่างล่ะ 1 น้ำเต้าหู้ ปาท่องโก๋ ครัวซอง เบค่อน ซาลาเปา มีให้ครบ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_25.jpg)
เรื่องรสชาติก็จะเป็นรสกลางๆ ไม่จัดจ้าน ตามสไตล์ ร้านอาหารสีฟ้า ผู้ใหญ่กินได้ เด็กกินดี ลุงลงมาถ่ายอาหารเช้าตอน หกโมงเช้า อยากให้เพื่อนๆได้รู้ว่า ตอนเชฟเสริฟมาจริงๆก่อนที่คนจะตักหน้าตายังไง
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_23.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_24.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_27.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_65.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_66.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_67.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_68.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_69.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_70.jpg)
ชั้น 3 จะเป็นโซน รวมแฟคซิลิตี้ สระว่ายน้ำ+ฟิตเนส และ คิดส์คลับ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_08.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_06.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_07.jpg)
ชั้น 22 เป็นคลับเลาจน์ฮะ เป็นส่วนที่สวยที่สุดของ รร ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_19.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_20.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_21.jpg)
บริเวณ รร ไม่มี ร้านสะดวกซื้อนะ แต่ รร มีตู้กดน้ำ-ขนมให้ ราคาแพงกว่า 7-11 ประมาณ 5 บาท ถ้าไม่อยากกดตู้ เดินไปปั้มน้ำมันบาจากข้างๆได้ น่าจะเดินประมาณ 3 นาทีนะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_31.jpg)
ex lounge ช่วงที่ไปไม่ได้เปิดบริการฮะ แต่ขอเข้าไปถ่ายมาให้ดูนิดหน่อยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_46.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_47.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_45.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_44.jpg)
ในส่วนของห้องพัก ถ้าให้แนะนำให้ขอวิวฝั่งนาเกลือเนอะ รีเควสชั้นสูงๆ ได้วิวทะเลเต็มๆแน่นอน รร โชคดีไม่ค่อยมีตึกสูงๆมาบังวิวฝั่งนี้ (จะเห็นว่ามีแค่ 2 ตึกข้างหน้านั้นแหละฮะ)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_17.jpg)
ห้องพัก จะเป็นฟีลคอนโดเนอะ น่าจะปรับจากคอนโดมาเป็น รร แหละ ข้อดีคือเป็นสัดส่วน แยกสัดส่วนการใช้งานอย่างจริงจัง อีกจุดสังเกต ห้องพักทุกห้องที่นี่ ถ้าเป็นเตียงเดี่ยวจะเป็น 7 ฟุต ฮะ (เป็นเตียง 3.5+3.5 แล้วเสริมท๊อปเปอร์ฮะ)+ ฟรีมินิบาร์ ฮะ
ห้องนี้เป็นห้องเริ่มต้นฮะ ดีลักซ์ ขนาด 33 ตรม
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_36.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_38.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_37.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_39.jpg)
ส่วนห้องอื่นๆที่ไปดูมารูปแบบไม่ค่อยต่างกันฮะ ต่างกันที่ขนาดซะมากกว่า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_40-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_43.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_48.jpg)
ถ้าถามว่าห้องไหนวิวสวยสุด ส่วนตัวว่าห้อง Grand Deluxe ที่เป็นหัวมุมนี่แหละฮะ ห้องนี้มีขนาด 38 ตรม
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_49.jpg)
ทุกห้องพักจะมีครัวให้นะฮะ ฟีลคอนโดมากๆ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_41.jpg)
ห้องน้ำเหมือนกันหมดทุกห้องเลย
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_42.jpg)
อเมนิตี้ก็เป็นแบบนี้ ทุกห้องเช่นกัน
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_64.jpg)
ห้อง สวีท ห้องที่ค่อนข้างแตกต่างจากห้องอื่นอย่างชัดเจนฮะ เป็นห้องที่เหมาะกับคู่รัก ขนาด 56 ตรม ห้องนี้มีอ่างอาบน้ำให้ด้วยฮะ (อ่างสวยด้วยฮะ)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_16.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_14.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_15.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_18.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/cppp_22.jpg)
ปิดท้ายที่เรื่องของกิน นอก รร กันบ้างเนอะ เผื่อใครไม่ได้อยากทานอาหารของ รร
เนื่องจาก รร ใกล้ร้าน “แก้วกระเพราปู” มากๆ เดินไปได้นะ ประมาณ 7 นาที ร้านนี้เป็นร้านดังของเมืองพัทยาฮะ เรื่องความสดของปูนี่คือ สดจริงไม่เถียงฮะ เรื่องรสชาติอาจไม่ได้จัดจ้าน แต่อร่อยอยู่นะ กระเพราปูจานนี้ 100 บาทฮะ ร้านเปิด 9.30-15.30 น
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/IMG_20221207_154425-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/page77777-copy.jpg)
ถ้าใครขี้เกียจเดินใกล้ ก็หาอะไรทานหน้า รร ได้ฮะ เดินมาไม่ถึง 2 นาที มีร้านก๋วยเตี๋ยว+ร้านข้าวแกง (เริ่มต้น 35 บาท) ช่วงค่ำๆดึกๆจะมีร้านข้าวต้มกุ๊ยอยู่ฮะ เดินเลยสองร้านนี้ไปอีกนิด
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/12/Untitled-1.jpg)