จุดขายหลักของ ยู หัวหิน คืออะไร
ส่วนตัวว่า คงเป็น การเข้าพักได้ 24 ชม (แจ้งการใช้สิทธินี้ก่อนเข้าพัก 3 วัน) และ จะตื่นสายแค่ไหนก็มีอาหารเช้ากิน หรือจะ สั่งอาหารเช้ามากินบนห้องก็ได้ ฟรี ไม่มีชาร์จเพิ่ม รร เป็นดีไซด์มินิมอลโฮเทลขนาดเล็กนะฮะ เน้น ถ่ายแบบ ถ่ายแฟชั่น คือ สวยเลย ส่วนใครสายแฟมมิลี่ที่ต้องการพื้นที่กว้างๆใหญ่ๆ มีแฟคซิลิตี้เด็กรองรับ อาจต้องทบทวนนิดนึง ว่าเด็กๆจะไหวมั้ย
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DJI_0650_resize-copy.jpg)
โรงแรม ยูหัวหินอยู่ตรงไหน
อยู่แถวชุมชนวัดไทรย้อย ก่อนถึงค่ายนเรศวร ใช่แล้วอยู่ในโซน ชะอำ-หัวหิน (เป็นโซนที่อยู่ถัดออกมาจากชุมชมชะอำไกลมากล่ะ ใกล้เข้าเขตหัวหินแล้วล่ะ)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DJI_0655_resize-copy.jpg)
โรงแรมมีหาดมั้ย
ปกติไม่ค่อยเจอหาดฮะ แต่ถ้าวันไหนเราไปน้ำลงช่วงกลางวัน เราสามารถเจอหาดได้ข้างๆโรงแรมเดินประมาณ 1 นาที หาดจะมีลักษณะเหมือนทะเลแหวกฮะ ช่วงที่ลุงไป หาดมา 5 โมงเย็น (น้ำขึ้นน้ำลงจะหมุนเปลี่ยนไปเรื่อยๆเราต้องเช็คจากตารางน้ำขึ้นน้ำลงฮะ)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DJI_0616-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DJI_0613-copy_resize-copy.jpg)
ส่วนตัวลุงว่า จุดที่สวยสุดของโรงแรมจะอยู่ที่ Breeze Bar ตรงนี้แหละ พื้นที่ไม่ได้ใหญ่นะ แต่สวยจริง ถ่ายรูปสวยเลย แถมสวยทุกเวลาเลย ลุงเก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมหลายๆช่วงเวลาเลย
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0369_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0352_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0372_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0414_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0041_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0411_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0408_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0032_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0268_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0265_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0261-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0247_resize-copy.jpg)
สระว่ายน้ำจะอยู่บริเวณริมทะเลหน้า Breeze Bar ฮะ สระว่ายน้ำก็ขนาดไม่ใหญ่ แต่วิวดีสวยนะ (โรงแรมเหมือนจะเน้นถ่ายรูปสวยมากกว่าว่ายจริงจัง)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0250_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0031-2_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0033_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0103_resize-copy.jpg)
อาหารเช้าดีมั้ย
ถ้าจะให้เทียบกับยูที่อื่นๆในเครือ ที่นี่จะมีความใกล้เคียง ยู จอมเทียนมากที่สุดฮะ ทั้งรูปแบบโรงแรมและอาหารเช้า อาหารเช้าอาจไปเทียบกับ ยู พัทยา หรือ ยู เขาใหญ่ คงไม่ได้ แต่ก็ไม่ได้แย่นะ มาแนวโรงแรม 4 ดาว มีครบทุกอย่างที่ควรมี เน้นอาหารที่คนไทยชอบเป็นหลัก อาจเพราะแขกส่วนใหญ่เป็นคนไทย เราจะทานที่ห้องอาหาร ฮิ วาไค
****** ส่วนใครอยากทานอาหารเช้าบนห้องพักสามารถสั่งเป็นเซ็ตมาได้ ไม่มี คชจ แต่ต้องแลกกับไม่ลงไปทานบุฟเฟ่ต์เช้า (ซึ่งส่วนตัวว่าไปทานบุฟเฟ่ต์เถอะ คุ้มกว่า เปิดถึง 11 โมงเลย)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0403_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0054_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0051_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0047_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0048_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0279-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0282_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0404_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0406_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/collage.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/collage2.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/collage3.jpg)
ห้องอาหาร ฮิ วาไค ถือเป็นห้องอาหารหลักของโรงแรม (โรงแรมมีอยู่ห้องอาหารเดียวนี่แหละ) เป็นห้องอาหารที่มีอาหาร ฮาวายขายฮะ พวก poke bowl / สลัดสไตล์ฮาวาย (อาหารฮาวายบางเมนูจะมีพื้นฐานมาจาก อาหารญี่ปุ่นฮะ) จากที่ชิมมา คือปลาดิบสดใช้ได้นะ รสชาติอาหารฮาวายจะออกแนวสดชื่นๆ เฟรชๆ ส่วนเมนูไม้ตายของเครือยู โฮเทล คือ ทาร์ตเฟลมเบ้ ฟีลคล้ายๆพิซซ่า ชีส เบค่อนหัวหอม แป้งบางแต่นุ่ม ส่วนตัวชอบเมนูนี้นะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0045_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0206_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/Untitled-1.jpg)
ห้องพักดีมั้ย
ด้วยราคาช่วงเปิดราคาเริ่มต้นที่ 1750++ ห้องพักจัดว่าดีเลยฮะ การตกแต่งก็แนวมินิมอล ขาวๆ
ห้องที่วิวสวยที่สุด ลุงว่า คือ ดีลักซ์ พาโนรามิค ซีวิว ถ้าอยากได้วิวทะเลจัดเต็มแนะนำห้องนี้ (ส่วน ห้องซูพีเรีย ซีวิว ซีบรีซ ส่วนตัวว่า วิวไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ติดระแนงด้วย)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0333-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0340_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0420_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0017_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0010_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0025-2_resize-copy.jpg)
โรงแรมไม่มีเวลคัมดริ้งให้ตอนเช็คอิน แต่เราจะเลือกเวลค้มดริ้งได้ 1 อย่าง จากในตู้เย็นในห้อง เบียร์ก็เลือกได้ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0075-copy_resize-copy.jpg)
สบู่และชา แบบต่างๆ เราสามารถเลือกได้เช่นกันตอนเช็คอิน
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0093_resize-copy.jpg)
ขนมหม้อแกง เป็นขนมที่เสริฟให้เราก่อนนอน ตอนเทิร์นดาวน์ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0211_resize-copy.jpg)
ห้องนี้ห้องเริ่มต้น ห้องซูพีเรีย ทริปเปิล ก็คือ ห้องซูพีเรีย ที่เซ็ตให้สามารถพัก 3 คนได้ฮะ ห้องเริ่มต้นก็มีเครื่องชงกาแฟแคปซูลให้เลย อ่างอาบน้ำก็เป็นอ่างจาฯ แต่วิวนี่คือไม่ได้เลยฮะ มองข้ามเรื่องนี้ไปได้เลย ที่นอนเครือนี้นอนสบายนะ ที่นอนดีตั้งแต่ห้องเริ่มต้นเลย
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0124-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0125_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0133-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0129_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0136_resize-copy.jpg)
สบู่ แชมพู เป็นแบบนี้ทุกห้องเลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0421_resize-copy.jpg)
อย่างที่บอกไป โรงแรมค่อนข้าง เป็นไซด์มินิ ส่วนกลางก็เลยค่อนข้างจะมีพื้นที่น้อยฮะ ส่วนกลางแทบทั้งหมดจะอยู่ที่ชั้น 1 ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0395_resize-copy.jpg)
ฟิตเนส ใครอยากถ่ายรูปแนะนำช่วงเช้านะนะฮะ แสงสวยเชียว
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0381-copy_resize-copy.jpg)
ห้องสมุดฮะ เป็นห้องแอร์ จริงๆเป็นเมือน โค เวิร์คกิ้งสเปซ มากกว่าเห็นคนชอบมาทำงานในห้องนี้กัน
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0392_resize-copy.jpg)
ลอบบี้ฮะ ถือเป็นอีกจุดที่ถ่ายรูปสวยนะ ออกแนวอาร์ตๆ ดีไซด์แฟชั่น ทันสมัย คนมาถ่ายรูปโซนนี้กันเยอะมาก
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0062_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0095_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0176_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0179_resize-copy.jpg)
จักรยานยืมได้ฟรีนะฮะ แถวโรงแรมมีร้านอาหารท้องถิ่นชื่อดังอย่างร้านปลาทู สามารถยืมจักรยานปั่นไปได้ฮะ ห่างจากโรงแรมประมาณ 700 เมตร ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0430_resize-copy.jpg)
หมดแล้วล่ะฮะ โรงแรมไซด์มินิ แต่ดีไซด์สวย เหมาะกับการมาถ่ายภาพ ใครสายถ่ายรูปแนะนำเลยฮะ ใครมีคำถามเพิ่มเติมสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ www.facebook.com/UHuaHinResort หรือโทร 032 899 998
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/02/DSC0027_resize-copy.jpg)