จุดขายของโรงแรมคืออะไร
ส่วนตัวที่ต้องชมเลย คือ โรงแรมสวยจริงๆ เมื่อเทียบกับราคาที่ต้องจ่าย ราคาเริ่มต้นประมาณ 1800 บาท (เมื่อจองเนิ่นๆ) และ อีกจุดขายที่ชอบ คือเรื่องทำเลดีฮะ สะดวกไปหมด (ถึงแม้จะอยู่ในซอยเข้าไปนิดนึงก็ตาม) แต่เรียกว่าที่ตั้งเหมาะกับ นทท ตจว และ นทท ตปท ที่เข้ามาเที่ยวใน กทม จริงๆ เพราะเดินทางด้วยรถใต้ดินสะดวกมากจริงๆ ใกล้ Airport rail link / ใกล้ MRT พระราม9 / ใกล้เซ็นทรัล พระราม 9 / ใกล้โลตัส ฟอจูนฯ / ใกล้เอสพานาส ฯ
จุดสังเกต เรื่องวิวของโรงแรมอาจไม่ได้ฮะ และ รร ตั้งอยู่ในซอยที่แอบรถพลุกพล่านนิดนีงฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/beratchada-map-img01.jpg)
โรงแรมจะเป็นโรงแรมขนาดเล็ก เพิ่งจะเปิดเมื่อกลางปี 2023 นี้เอง ห้องพักอาจไม่ได้มีเยอะ ไซด์ โรงแรมอาจไม่ได้ใหญ่โต แต่การตกแต่ง สวย และ ดูทันสมัย เหมือนโรงแรมดีไซด์โฮเทลสวยๆเลยฮะ เราไปดูลอบบี้กันดีกว่า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9457-copy-3_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9464-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9526-copy_resize-copy.jpg)
ชั้น 2 จะเป็นโซน แฟคซิลิตี้ทั้งหมดฮะ ห้องอาหารเช้า สระว่ายน้ำ และโซนนั่งทำงาน ของแขกที่พัก
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9451-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9320-copy_resize-copy.jpg)
ห้องอาหารจะเสริฟแต่อาหารเช้าเท่านั้นฮะ การตกแต่งบางมุมสวยเหมือนคาเฟ่เลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9312_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9524-copy6-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9504-copy-2_resize-copy-2.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9314-copy.jpg)
อาหารเช้าดีมั้ย โดยรวมคืออาหารเช้ามาแนวโรงแรม 3-4 ดาวฮะ แต่ที่ประทับใจมากๆเลยคือ โรงแรมมีโอเด้งให้ทานตอนเช้าด้วย อันนี้ประทับใจจริง บ้างครั้งอาหารเช้าอาจไม่จำเป็นต้องมีแต่ของแพงเสมอไป แต่เป็นอาหารเช้าที่ทำให้เราจดจำและรู้สึกพิเศษได้ก็คงดี เลือกเสริฟ โอเด้ง ในไลน์บุฟเฟ่ต์ให้แขก ต้นทุนอาจไม่ได้สูงอะไร แต่สร้างความแตกต่างจาก รร อื่นๆ อย่างเห็นได้ชัด
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9502-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9518_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/collage3.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/collage2-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/collage-2.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/collage4.jpg)
สระว่ายน้ำหลักของโรงแรมอยู่ที่ชั้นนี้แหละฮะ ขนาดไม่ใหญ่ฮะ แต่ สวยด้วยดีไซด์ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9408_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9412-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9410_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9422-copy_resize-copy.jpg)
ในส่วนห้องพัก เนื่องจากตอนสร้างโรงแรมมีโครงการจะทำเป็นคอนโดมาก่อน และ มาตัดสินสินใจปรับเป็นโรงแรมในช่วงหลัง ทำให้ห้องพักมีทั้งอ่างล้างจาน ไม่โครเวฟ และ ตู้เย็นใหญ่ให้ด้วย ส่วนตัวชอบนะ ใช้ประโยชน์ได้จริงๆ ถือเป็นห้องพักที่สะดวกสบายจริงๆ
Superior Room ขนาด 24 ตรม เป็นห้องที่เหมาะกับอยู่ 1-2 คนฮะ แบ่งสัดส่วนการใช้งานได้เป็นอย่างดี
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9344-2_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9339-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9349-copy_resize-copy.jpg)
Deluxe Room ขนาด 36 ตรม ห้องนี้เป็นห้องที่สวยที่ที่สุดของโรงแรมฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9291-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9283-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9273-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9307-copy-2.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9296-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9303_resize-copy.jpg)
Family Room ขนาด 43 ตรม เหมาะกับการมาเที่ยวเป็นหมู่คณะ หรือ ครอบครัวใหญ่ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9370_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9364_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9382-copy_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9357_resize-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9360_resize-copy.jpg)
สบู่ แชมพูเป็นแบบออแกนนิก หอมมาก เป็นกลิ่น ตะไคร้ ส้ม และ ขิง ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9444-copy.jpg)
![](http://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/Best-Western-Ratchada-Hotel-Exterior-2_resize.jpg)
สำหรับแขกที่เป็นสมาชิก best western reward แต่ล่ะระดับก็จะได้ของรางวัลต่างกันเมื่อเข้าพัก อย่างระดับ Dimond ก็จะได้เวลคัม ดริ้งกันขนมต้อนรับ+กล่องขนมสแน๊คบ๊อกมาให้ด้วย
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_9438_resize-copy.jpg)