วันนี้ลุงพามาเที่ยว Four Points กันฮะ Four Points เป็นโรงแรมที่มีกลุ่มตลาดเดียวกับโรงแรมเชอรตันของแมริออตฮะ คือจะเน้นแนวครอบครัว แบบที่ เพิ่งจะสร้างครอบครัว เพิ่งแต่งงาน หรือ เพิ่งจะมีลูกเล็กๆฮะ เชื่อว่าภาพจำของโรงแรมแบรนด์ นี้ในเมืองไทย หลายๆคนคงแอบจะนึกถึง สาขาที่ภูเก็ต หาดป่าตอง กันเนอะ ที่นั้นเป็นโรงแรมที่มีแต่คนชมเรื่องอาหารเช้า และ เรื่องทำเลที่ตั้ง แล้วที่นี่จะได้ที่ ภูเก็ตรึเปล่า เดี๋ยวเราไปดูกันฮะ
จุดขายของโรงแรมนี้คืออะไร ในความคิดเห็นของลุง ลุงว่าคือเรื่องทำเลที่ใกล้แยกอโศก ห่างจากแยกอโศกประมาณ 7 นาทีจากการเดินเท้าเท่านั้น นับเป็นโรงแรม 4 ดาว ของเครือ แมริออตที่ใกล้ แยกอโศกมากที่สุดแล้วฮะ (นอกนั้นก็จะเป็น 5 ดาวหมดเลยฮะ)
อาหารเช้าดีมั้ย ?
ส่วนตัวแอบประทับใจอาหารเช้าของโรงแรมในเครือ แมริออต อยู่แล้วนะ และ ที่นี่ก็ทำได้ดีเช่นกัน มีครบตามที่ รร 5 ดาวควรมีเลยฮะ (ตัวโรงแรมเป็น 4 ดาวฮะ)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8860_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8857_resize.jpg)
วันที่ลุงไปพักมีซีฟู้ดในอาหารเช้าด้วย เป็น ต้มข่าซีฟู้ด อาหารไทยนอกจากนี้ก็จะมี ข้าวผัด ผัดวุ้นเส้น ไก่ผัดเม็ดมะม่วง ส่วนอาหารฝรั่ง พวกไส้กรอก หมูแฮม โคลคัท (อกเป็ดรมควันอร่อยมากๆ )ก็มีครบ เบเกอรี่ก็รสชาติดีที่เดียว (เหมือนว่าจะใช้เบเกอรี่ เกรดเดียวกับที่มาคีย์นะ) นอกจากนี้ยังมี อาหารญี่ปุ่น อาหารจีน อาหารแขก และ ไอศกรีม ด้วยส่วนตัวประทับใจอาหารเช้าที่นี่นะ ดีไม่แพ้โรงแรม 5 ดาวที่อื่นๆในเครือเลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8829_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/collage333.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/collage.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8836_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8848_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8812_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/collage7777-copy.jpg)
รูฟท๊อปบาร์ และ สระว่ายน้ำของโรงแรม
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8793_resize.jpg)
รูฟท๊อปบาร์ และ สระว่ายน้ำของโรงแรม ถือเป็นอีกจุดขายของโรงแรมที่ให้แขกภายนอกมาใช้บริการบ่อยๆ ทางโรงแรมจะมีการจัดพูลปาร์ตี้เดือนล่ะครั้งให้แขกนอกมาใช้บริการด้วยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8758_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8637-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8617_resize.jpg)
ที่โรงแรม จะมีอาหารเด็ก ก็มีบริการด้วยฮะ ราคาจะถูกกว่าอาหารราคาปกติเล็กน้อย แต่ ส่วนตัวว่าสั่งพอชั่นปกติเลยคุ้มกว่าฮะ ราคาแพงกว่านิดนึงแต่ได้เยอะขึ้นมาอีกเท่านึงเลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8628_resize.jpg)
รูฟท๊อปบาร์ ก็เปิดให้บริการให้แขกนอกมาใช้บริการทุกวันฮะ และ จะมีดีเจเล่นเพลงให้ในวันพุธ และ วันศุกร์ฮะ รูฟท๊อปบาร์ จะมีทั้งเครื่องดื่มและอาหารแบบเต็มรูปแบบเลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8612_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8623_resize.jpg)
น้องเพชร มาประจำทุกวันพุธเด้อ ส่วนวันศุกร์จะเป็นคุณบิ๊ก ทองภูมิ ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/Untitled-18888.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8717_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8676_resize-1.jpg)
อาหารชองรูฟท๊อปบาร์ จะมาแนวจัดเต็มแบบกินจริงจังเลยฮะ ไม่ได้เน้นเป็นกินเล่นจุ๊บจิบ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/Untitled-1666-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8699_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/collage555.jpg)
ห้องฟิตเนสจะอยู่ตึกหลังของโรงแรมฮะ อุปกรณ์ มาตรฐานเชนเมืองนอก
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8482_resize.jpg)
ในส่วนพื้นที่ของลอบบี้ของโรงแรม ส่วนตัวว่ามีพื้นที่ค่อนข้างใหญ่พอดูเลยฮะ เรียกว่าใหญ่สุดในโรงแรมก็ว่าได้ เมื่อเทียบกับจุดอื่นๆในโรงแรม (มีหลายโซนมากๆ)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8743-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8496-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8497_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8748_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8490_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8740_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8486-copy_resize.jpg)
ห้องพักของโรงแรม
บอกเลยว่า มีความแมริออต (เชอรตัน) สูงมากๆ เห็นแล้วก็รู้เลยว่าโรงแรมสแตนดาร์ด แมริออต แน่นอน ห้องดีลักซ์ ขนาดเริ่มต้น 32 ตรม ห้องพักจะมีอ่างอาบน้ำให้แขกทุกห้องพัก ขนาดทั้งห้องนอนและห้องน้ำ เตียงดี เครื่องนอนดี
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8581-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8526_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8533-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8499_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8773-copy_resize.jpg)
ห้องเอ็กเซ็กคูทีฟสวีท เป็นห้องที่ดีที่สุดของ โรงแรมฮะ ขนาด 74 ตรม
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8406-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8425_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/01/IMG_8448-copy_resize.jpg)