![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/page00251_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/Untitled-2365.jpg)
Sunday Brunch ราคา 1111 เน็ต พร้อมเครื่องดื่มซอฟดริ้ง (เด็กต่ำกว่า 5 ขวบทานฟรี) แขกทุกคนสามารถเล่นสระน้ำโรงแรมและใช้คิดส์คลับได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/Screenshot_20190322-152536_LINE-562x1024.jpg)
สรุปเลยดีกว่า ขี้เกียจอรัมพบทมากมาย เอาแบบเนื้อๆเน้นๆ เข้าใจง่ายๆ บุฟเฟ่ต์ Sunday Brunch ราคา 1111 เน็ต ที่สามารถเล่นน้ำโรงแรมได้ (เด็กต่ำกว่า 5 ขวบทานฟรี) ที่ Le Méridien Suvarnabhumi, Bangkok Golf Resort & Spa มีอะไรน่าสนใจบ้าง
โดยรวมคุ้มมั้ย ?
ส่วนตัวว่าคุ้มนะ เมื่อเทียบกับความหลากหลายของอาหาร คือไม่ต้องมีสระน้ำเล่นน้ำก็ยังถือว่าคุ้ม สำหรับมื้อเที่ยงวันอาทิตย์ มีเวลากิน เที่ยงถึงบ่ายสามโมง แถมเดินเล่นถ่ายรูปในโรงแรมได้อีกโรงแรมสวยเชียว มันไม่ได้มากินอย่างเดียวไง มันเหมือนมาเที่ยวด้วยฮะ
ข้อดี
1 เป็นซันเดย์บลันช์ที่ราคาไม่แพงแถมราคารวมเครื่องดื่มซอฟดริ้งเรียบร้อยแล้ว ไม่ต้องจ่ายเพิ่มอะไรอีก
2 อาหารค่อนข้างหลากหลายเมนู มีตัวเลือกหลากหลายเมนูให้ทาน อาหารค่อนข้างสด คุณภาพดี
3 บรรยากาศโรงแรมแรมเป็นรีสอร์ท สวย สบายๆ เหมือนได้มาเที่ยวต่างจังหวัด
4 แขกทุกคนที่มาทานบุฟเฟ่ต์ สามารถใช้สระว่ายน้ำและคิดส์คลับของโรงแรมได้ฟรี
5 มีรถรับส่งฟรี รับรอบ 10.30 โมง กลับ 15.00 น จากสถานีรถไฟฟ้าอุดสุข
ข้อเสีย
1 ไม่มีกุ้งมังกือ
2 โรงแรมอยู่แถวบางนา ไกลจากตัวเมืองไปนิดนะ
ซอฟดริ้งฟรีมีอะไรบ้าง
เครื่องดื่มที่ฟรีจะเป็นพวกประเภทน้ำอัดลม น้ำผลไม้ ชา กาแฟ ฟรีหมดเลยฮะ
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0262_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0077_resize.jpg)
เรื่องกินเรื่องใหญ่ เรื่องเล่นเอาไว้ก่อน เราไปดูกันก่อนมีอะไรน่าสนใจบ้าง
เอาตรงๆ ลุงไม่ได้กินทุกอย่างนะ กินไม่ไหวหรอกมากมายขนาดนี้ ขอเล่าจากที่ชิมมาล่ะกัน
กุ้งเผา อันนี้เราตักไปให้เขาเผา ตัวไม่ใหญ่ แต่สด น้ำจิ้มรสใช้ได้เลย ไม่ฝรั่งกิน
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0297_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0292_resize.jpg)
ซูชิ ซาซิมิ
ค่อนข้างหลากหลายเมนูนะฮะ ไอเทมใช้ของดีมีเกรดระดับนึง ไม่ใช่ของเกรดตลาดสดคำล่ะ 15 บาทแน่นอนฮะ ถามว่าสดมั้ย ก็สดได้อยู่นะ แต่อาจไม่ได้ว้าว วู้ว โว้วววววว แบบไปกินที่ตลาดปลาซึกิจิ นะ
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0305_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0307_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0168_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0173_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0174_resize.jpg)
ฟัวกรา
ถ้าไม่มีคือสอบตกนะราคานี้ ที่นี่ถือว่าให้ชิ้นใหญ่โอเคอยู่ฮะ ไม่งกของ รสชาติดี ใครชอบเมนูนี้เชิญฮะ ไม่อั้น
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0188-2_resize.jpg)
ปูอลาสก้า และ ซีฟู้ดเย็น
ถ้าไม่มีคือให้ไปสอบซ่อมเลยนะ โดยรวมไม่งก เติมเรื่อยๆ รสชาติก็เหมือนกับหลายๆโรงแรมนั้นแหละฮะ
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0240_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0200-2_resize.jpg)
อาหารร้อนทำสดใหม่จานต่อจาน
อาหารร้อนที่นี่มีข้อดี คือทำใหม่ทุกจานเพื่อความอร่อย เชฟบอกว่าไม่อยากทำค้างไว้ให้มาตักกินกัน อยากกินอร่อยๆต้องทำใหม่ๆ กินร้อนๆ วันที่ไปมีหลายเมนูที่น่าสนใจ เช่น ทอดมันกุ้ง ปูนิ่มทอดกระเทียมฯ ส้มตำ ไก่ทอด ยำหมูย่าง ยำวุ้นเส้น ไก่ทอด ต้ำยำ รีซอตโต้ ผัดไท ฯลฯ (มากมายสารพัด เยอะมาก ยังไม่หมดนะ ถ่ายไม่ไหวล่ะ)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0180_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0178_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0266_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0175-2_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0273_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0190_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0283_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0184-2_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0187-2_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0189_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0285_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0192_resize.jpg)
บาบีคิว
ก็มีหลายอย่าง แต่เชื่อว่า เนื้อแกะน่าจะเป็นตัวที่หลายคนสนใจ โดยส่วนตัวไม่ชอบทานเนื้อแกะฮะ เลยไม่ได้ชิมมา แต่มีให้ทานไม่จำกัดเช่นกัน
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0267_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0254-2_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0219_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0217_resize.jpg)
ยังมีอีกหลายเมนูมากๆๆ ที่ไม่ได้ชิม คือกินไม่ไหวม้ายยยยย เยอะแยะมากมายขนาดนี้
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0242_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0237_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0257_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0202_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0203_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0208_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0216_resize.jpg)
กินคาวไม่กินหวานสันดานไพร่
โอเชเราข้ามไปกินของหวานกันต่อเลยดีกว่าฮะ สิ่งที่ปลื้มมากสุดคือ ไอติมใช้ของดีอย่าง New Zealand Natural เข้มข้นมากจริงๆ แถมท๊อปปิ้งก็ยังมีเบอรี่สดๆมากมายจากเมืองนอก บอกเลยว่าอันนี้ชอบมากกกกก ส่วนขนมเค้กก็มีหลากหลายเมนู มีอร่อยหลายอย่างเลยฮะ ส่วนตัวชอบเลม่อนทาร์ต ฮะ
ป.ล. เมนูไม่ได้หมดแค่ที่มีในรูปนะฮะ ยังมีอีกหลายเมนูที่ลุงไม่ได้ถ่ายมาให้ดูคือ กินไม่ไหวแล้ว เยอะมากมายเหลือเกิน
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0314_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0212_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0211_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0213_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0214_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0220_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0230_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0232_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0235_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0233_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0234_resize-1.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0241-2_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0194_resize.jpg)
ปิดท้ายที่ ด้วยภาพจากสระว่ายน้ำ กับ คิดส์คลับ ที่สามารถใช้ได้ฟรีกันฮะเมื่อมาทานอาหารที่นี่
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0041_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0146_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0218_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0164_resize.jpg)
เดี๋ยวๆ รีวิวยังไม่จบนะตัวเอง ไหนๆเราก็มากินอาหารที่นี่แล้ว ลุงขอพาชมโรงแรมสักนิดล่ะกันนะ เพราะโรงแรมมันสวยมาก Le Méridien Suvarnabhumi เป็นโรงแรมที่เน้นเรื่องความอาร์ทแบบโลคอลผสมกับความความอาร์ทสมัยใหม่แบบฝรั่งเศสฮะ ในสมัยก่อนบริเวณนี้ สมุทรปราการ (บริเวณปากน้ำ (จังหวัดที่เป็นที่ตั้งของโรงแรม) นั้นมี “เรือเอี้ยมจุ๊น” จอดอยู่มากมายทางโรงแรมจึงได้นำเอาแรงบันดาลใจในการตกแต่ง เดี๋ยวๆๆ อธิบายลึกไปมากกว่านี้เดี๋ยวงง
สรุปง่ายๆ มันสวย มุมถ่ายรูปเยอะมากมากกก แวะมากินแล้วอย่าลืมแวะมาถ่ายรูปอัพโซเชียลด้วยฮะ ห้องพักก็จะเป็นวิวสนามกล๊อฟฮะ
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/page222_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0037_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0175_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0138_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0188_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0027_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0019_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0137_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0130_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0067_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/00365-1024x1024-1.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0099_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0115_resize.jpg)
![](http://www.paksabuy.com/wp-content/uploads/2019/03/DSC_0121_resize.jpg)