วันนี้พามาเที่ยว รร นี้กันบ้าง Best Western Plus Nexen Pattaya ทำเลอยู่แถวพัทยาเหนือฮะ ตัวโรงแรม อยู่ไม่ใกล้ทะเลมากนะ ไม่ไกลโลตัสพัทยาเหนือ และก็ไม่ไกลจาก เทอร์มินอล 21 มากนักฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/398328306-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/Screenshot-2024-05-18-100632-copy.jpg)
ถ้าถามลุงว่าจุดขายของโรงแรมนี้คืออะไร….คำตอบ คือห้องใหม่และสวย ในราคาที่เราจับต้องได้ฮะ ราคาเริ่มต้นประมาณ 2000+- ฮะ ใครที่ชอบความสวยและความใหม่ น่าจะชอบที่นี่ฮะ อีกอย่างที่จะไม่ชมไม่ได้เลยคือ เตียงนอนสบายมากๆๆๆๆๆ
ลุงพาไปดูโรงแรมโดยรวมกันก่อนดีกว่าฮะ ว่า สวยและใหม่ จริงมั้ย ? เริ่มจากลอบบี้กันก่อนเลย ลอบบี้ไม่ใหญ่นะ แต่สวย โดยเฉพาะช่วงตอนกลางคืนสวยกว่าตอนกลางวัน
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9673-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9671_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9606_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9552_resize.jpg)
ลอบบี้บาร์ฮะ จะมีเครื่องดื่มขาย ราคาไม่แพงนะ อย่างชามะนาวลิ้นจี่ถัง ราคา 119 บาทเน็ต เท่านั้น เทียบกับสถานที่แล้วคือถูกมากเลยนะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9540-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9538_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/Untitled-2.jpg)
ส่วนกลางหลักๆในโรงแรม มีไม่ได้มีเยอะมากฮะ จุดใหญ่สุดน่าจะเป็นสระว่ายน้ำนะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9530_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9527-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9522_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9534-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9535-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9513_resize.jpg)
ห้องอาหารจะอยู่ติดกับสระว่ายน้ำเลย มีห้องอาหารเดียว เสริฟอาหารเช้า เที่ยง เย็น เลย
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9561_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9640_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9691_resize.jpg)
อาหารเช้าค่อนข้างโอเคเลยนะ ไลน์อาหารคล้ายๆโรงแรมสี่ดาวที่อื่นๆฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/collage6.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/collage3-4.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/collage4-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/collage5.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/collage-5.jpg)
ส่วนมื้อเย็นก็มีอาหารขายเช่นกัน โดยรวมคือรสชาติโอเคนะ อร่อยตามสไตล์โรงแรม เราสามารถคาดเดารสชาติได้
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9628_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/collage7.jpg)
คิดส์คลับ ฟิตเนส จะอยู่ที่ชั้น 2 ฮะ มีขนาดเล็กๆไม่ใหญ่ ตัวคิดส์คลับน่ารักอยู่นะ ใครมีเด็กๆ แนะนำให้รีเควสห้องใกล้ๆคิดส์คลับเลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9599-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9591_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9600_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9596-copy_resize.jpg)
สุดท้าย ห้องพัก ห้องพักส่วนใหญ่ของที่นี่ (เอาจริงคือแทบทั้งหมด) จะหน้าตาแบบนี้เลยฮะต่างกันแค่วิว ส่วนตัวค่อนข้างชอบห้องนะ ห้องกว้าง ทันสมัย โทนสีสวย และที่นอน นอนสบายมากๆๆๆ อยากให้ลองมาสัมผัสกัน
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9574_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9588-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9579-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_9577-copy_resize.jpg)