รีวิวแบบสั้นๆง่าย
ถ้าคุณชอบความวินเทจ ชอบความบ้านขาวๆ ชอบทำเลกลางเมือง ชอบเที่ยววัด ชอบเที่ยวถนน คนเดิน ชอบวัฒนธรรม ที่นี่ตอบโจทย์คุณแน่ๆฮะ
ทำเล ที่ตั้ง รร ตั้งอยู่ในโซนประตูท่าแพฮะ เข้ามาในซอยนิดหน่อย โซนนี้ถือเป็นโซนวัฒนธรรมของเชียงใหม่ ใกล้ที่จัดถนนคนเดินวันอาทิตย์มากๆๆๆ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/Untitled-2-1.jpg)
รร มีขนาดเล็กๆฮะ ไม่ได้ใหญ่โตอะไร จุดขายของ รร คงจะเป็นเรื่อง ทำเล และการตกแต่งสไตล์วินเทจของ รร ฮะ ถามว่าสวยมั้ย ยอมรับว่าสวยนะ แต่เล็กไปนิด
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0025_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/Untitled-2.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0046_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0010_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0005-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0130_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/Untitled-1-copy.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0039_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0018_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0122-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0124_resize.jpg)
ห้องอาหารเช้า (และห้องอาหารหลักของ รร ฮะ มีโอกาสได้ลอง อาหารเช้า ของที่นี่ ส่วนตัวว่าอาหารเช้าเมนูตัวเลือกน้อยไปนิด แถมเป็น อาหารมังสวิรัติ ทั้งหมดด้วยฮะ (โรงแรมนี้เสริฟอาหารทุกมื้อ มังสวิรัติ ทั้งหมดเลยนะฮะ ) ส่วนตัวห้องอาหาร สวยเลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0035-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0032_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0031-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0036-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/collage1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/collage2.jpg)
ห้องที่ขายดีที่สุดของ รร คงหนีไม่พ้น ห้อง พูลแอคเซส ขายดีมาก ส่วนภายในห้องพัก มีความ เหมือนห้องดีลักซ์ปกตินี่นี่เลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0128_resize.jpg)
ห้องดีลักซ์ ตกแต่งห้องมาสไลต์วินเทจ สวยและคุมโทนออกมาได้เป็นอย่างดีฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0131_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0091_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0093_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0112-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0097_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0108-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0098_resize.jpg)
ห้องสวีทฮะ จะอยู่ตรงหัวหมุมของตึก ตัวห้องไม่ต่อยต่างจากดีลักซื แต่ห้องน้ำใหญ่กว่ามากๆฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0064.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0057-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0049_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0063_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0115_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0117-copy_resize.jpg)
ห้องที่ดีที่สุดของที่นี่ฮะ มีความฟีลเพนท์เฮ้าส์ กว้างขวาง สวยงามอยู่นะ ลุงมีโอกาสได้เข้าไปเดินชมอยู่แป๊ปนึง
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0067_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0070-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0071_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0076_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0086_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/10/DSC0081_resize.jpg)