![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/DJI_0683_resize.jpg)
ทำเลที่ตั้ง ทำเลดีมากๆๆๆ หน้า รร ติดทะเลเลย (หาดที่นี่ไม่ค่อยสวยนะ เล่นน้ำอาจไม่ค่อยได้) ด้านหลัง รร ใกล้กับเซ็นทรัล ศรีราชา มีรถรับส่งฟรี ไปเซ็นทรัลศรีราชา เกาะลอย (เพื่อไปเกาะสีชัง)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9287_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9161_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9293-2-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9281-copy_resize.jpg)
การออกแบบ การตกแต่ง รร นี้เป็น รร สร้างใหม่กิ๊กๆเลย ช่วงที่ไปพักยังไม่เสร็จเรียบร้อยดีเลย เสร็จไปสัก 90% น่าจะได้ รร ตกแต่ง สวยงามทันสมัย มีความ รร+คอนโด สไตล์ญี่ปุ่นสมัยใหม่ ตลาดหลัก ของที่นี่ก็คงจะมีลูกค้าญี่ปุ่นที่มาทำงานในไทยนั้นแหละ ใครชอบอะไรที่ให้ฟีลญี่ปุ่นสมัยใหม่น่าจะชอบ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9015-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9010_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9017-copy_resize.jpg)
เวลคัมดริ้งของ รร จะเสริฟมาเป็น น้ำอัญชันมะนาว สดชื่นมาก
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8944_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9370_resize.jpg)
อาฟเตอร์นูนที จะมีเสริฟที่ รร เซ็ตล่ะ 399++ ส่วนตัวคิดว่า ขนม รร นี้อร่อยเลยนะฮะ โดยเฉพาะขนมไทย อร่อยไม่หวานมาก (จากที่ได้ชิมมา ตัวที่ชอบที่สุดคือ ฟักทอง สังขยา อร่อยแบบมากๆๆๆๆ)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9318_resize.jpg)
สระว่ายน้ำ ออนเซ็น ฟิตเนส คิดส์คลับ พื้นที่ส่วนกลางใน รร จะอยู่ในชั้นเดียวกันหมด สระว่ายน้ำสวย วิวสวย สวยไม่แพ้ รร 5 ดาวดังๆเลยฮะ ใครชอบสระว่ายน้ำวิวทะเลเต็มแบบไม่มีอะไรบังก็แนะนำที่นี่ฮะ ฟิตเนสก็วิวทะเลเต็มๆเช่นกัน ส่วนออนเซ็นไม่ได้วิวฮะ น่าเสียดาย แต่บรรยากาศดี ช่วงที่ไปยังไม่ได้เปิดบริการเต็มรูปแบบเลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9175_resize3.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/DJI_0657_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/DJI_0695_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9171_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9173_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9169_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9225_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9248_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8958_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9023_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9027_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9339_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8933_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9342_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9345.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9214-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9348_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9301_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9324_resize.jpg)
ห้องพัก ส่วนตัวว่าห้องพักที่นี่สวย ใหม่ วิวทะเลทุกห้อง มีความญี่ปุ่น (สมัยใหม่) และ มีความคล้ายคอนโดอยู่ไม่น้อย ห้องเริ่มต้นก็ซีวิวเลยฮะ พื้นที่ในห้องจะแน่นๆนิดนึง เพราะมีครัวให้ในห้องด้วย ทุกห้องพักมีอ่างอาบน้ำให้ ส่วนห้องที่ลุงชอบจะเป็นห้อง วันเบด เพราะพื้นที่ใช้สอยค่อนข้างจัดสัดส่วนได้ลงตัว ส่วนห้องพักแบบอื่นๆก็จะคล้ายๆห้องวันเบดนี่แหละ แค่ขนาดต่างกันออกไปเท่านั้น
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9095_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9084_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9088-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9092-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9090_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8946_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8915_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9039_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8926_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8954_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8919_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8918_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_8922_resize.jpg)
อาหารเช้า ด้วยความที่มีลูกค้าญี่ปุ่นอยู่เยอะ ทำให้อาหารเช้ามีความเอาใจ คนญี่ปุ่นอยู่ไม่น้อย มีเซ็ตเบ็นโต๊ะให้ด้วย รสชาติ อาหารเช้า ก็จะคล้ายๆอาหารเช้าตาม รร ญี่ปุ่น ทั่วไปฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9009_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9041-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9040_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9064_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9062_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9053_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9054-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9055_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/IMG_9045_resize.jpg)
อาหารมื้ออื่นๆ เอาจริงๆด้วยความที่อยู่ใกล้ เซ็นทรัลศรีราชามาก ใกล้ร้านมุมอร่อยมาก จะหากินอะไรก็ง่ายไปหมด หรือ จะสั่งฟู้ด เดลิเวอรี่ มาทานในห้องก็ค่าส่งก็ไม่แพง อาหาร รร เลยอาจจะถูกมองข้ามไปได้ง่ายๆ แต่ รร ก็มีทั้งอาหารไทย อาหารฝรั่ง อาหารญี่ปุ่น ไว้บริการแขกที่พักนะ ส่วนตัวว่ารสชาติอาหารส่วนใหญ่จะกลางๆฮะ มีอาหารไทยที่จะดูโดดเด่นขึ้นมาด้วยเมนูอาหารภาคตะวันออก อย่างหมูชะมวง น้ำพริกไข่ปู ปลาทอดน้ำปลา ต้มส้มกุ้งสด เป็นต้น
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/page2.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/page3669.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2022/03/page3.jpg)
การบริการ ส่วนตัวว่าพนักงานบริการดีนะฮะ มีความดูแลใส่ใจแขก แต่มาแนว โลคอลนะ ไม่ได้มาแบบอินเตอร์ เชนฯ
ช่วงที่ไปพัก รร ยังไม่เรียบร้อยดี เลยขอไม่สรุปอะไรนะฮะ แต่จากที่ไปพักมาก็เห็นแววว่า รร จะไปได้สวย เพราะ จากที่สัมผัสมา ถึงจะยังไม่ได้ 100% แต่ก็ประทัปใจในหลายๆจุด โดยเฉพาะ วิวทะเล และ สระว่ายน้ำ