ถ้าเรานึกถึงภูเก็ตเราจะนึกถึงโรงแรมแบบไหนเป็นอย่างแรกกันน้อ
สำหรับลุง คำตอบก็คือ รร บนเขาวิวทะเลสวยๆ ฮะ วันนี้ลุงพามาชมโรงแรม Crest Resort & Pool Villas ฮะ โรงแรมจะอยู่ในโซนหาดไตรตรัง ( หาดไตรตรังอยู่ตรงไหน หาดไตรตรังอยู่เลยหาดป่าตองไปนิดเดียวฮะ ประมาณ 7-10 นาที ) โรงแรมติดหาดมั้ย คำตอบคือ ไม่ติดฮะ เป็นโรงแรมที่เน้นวิวทะเลสวยๆมากกว่า
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0213-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0215_resize.jpg)
ถ้าถามว่าจุดขายหลักของโรงแรมนี้คืออะไร
ส่วนตัวว่าคือ วิวทะเลในมุมสูงจากพื้นที่ส่วนกลางนี่แหละฮะ เราเริ่มจากแวะไปดูสระว่ายน้ำกันก่อนดีกว่า น่าจะเป็นจุดที่แขกประทับใจมากที่สุดฮะ สระว่ายน้ำเป็นสระเดียวยาวต่อๆกัน แต่เอาจริงๆมันแยกเหมือนเป็นสระว่ายน้ำ 4 โซนต่อๆกัน
![](http://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0194-copy-2_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0167-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0203-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5297_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5299_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4892_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4876_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4747_resize.jpg)
ลอบบี้จะอยู่ในจุดที่ติดกับสระว่ายน้ำหลักนี่แหละฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4792_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0220-copy_resize.jpg)
PANO & Looptop Bar ถือเป็นห้องอาหารที่วิวสวยสุดฮะ ห้องอาหาร PANO จะเปิดตอนกลางวัน หลังจากห้องอาหาร PANO ปิด Looptop Bar จะเปิดขึ้นมาแทนฮะ ทั้งสองห้องอาหารไม่ได้อยู่ชั้นเดียวกันนะฮะ แต่เป็นเหมือนห้องอาหารเดียวกัน เมนูอาหารก็จะเหมือนกัน
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4708_resize-2.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4729_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4737_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0190-copy_resize-1.jpg)
![](http://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0188_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5207_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5254_resize.jpg)
ห้องอาหาร ATMOS หลักๆจะถูกใช้ในช่วงอาหารเช้าเป็นหลักฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5268_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4802_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4914-copy_resize.jpg)
อาหารเช้า ค่อนข้างจะหลากหลายเมนูเลยฮะ เรียกว่ามีครบในแบบที่โรงแรม 4-5 ดาวจะมี คุณภาพอาหารจัดอยู่ในเกณฑ์กลางๆ-ดีฮะมีหลายๆเมนูที่น่าสนใจ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/555.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/1111.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/2222.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/collage-3.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/collage9999.jpg)
ในชั้นของห้องอาหาร ATMOS จะเป็นชั้นที่มีแฟคซิลิตี้อื่นๆ ทั้ง ฟิตเนส คิดส์รูม และ ห้องสนุกเกอร์ ฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4838-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4839_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4799-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5273_resize.jpg)
คลับเลาจน์ จะอยู่ที่ชั้นนี้เช่นกัน จะเปิดประมาณ 11.30 – 16.00 น จะมีอาหารตั้งเสริฟไว้ให้ตลอดในช่วงเวลาเปิดทำการฮะ แขกที่จะใช้สิทธิห้องคลับเลาจน์ได้จะต้องเป็นแขกที่ห้องโซนพูลวิลล่าฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4957_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4898_resize.jpg)
จบส่วนกลางกันไป เราไปชมห้องพักกันบ้างเนอะ PREMIER POOL VILLA และ PREMIER PANORAMA POOL VILLA การตกแต่งของห้อง 2 แบบนี้จะเหมือนกันทุกอย่าง ยกเว้นวิวฮะ ห้องที่ลุงถ่ายมาให้เป็น วิวแบบ PREMIER POOL VILLA ฮะ ห้องมีขนาด 100 ตร.ม.
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0175-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5094_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5150_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4961_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5173-copy_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5009_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5007-copy_resize.jpg)
ใครที่ชอบ อาหารเช้าแบบลอยน้ำ ทางโรงแรมมีอีกตัวเลือกที่น่าสนใจให้เลือก เป็นเหมือน อาหารว่างและเครื่องดื่มแบบลอยน้ำ จะมีเสริฟช่วงบ่ายๆเย็นๆ อันนี้ลุงว่าดูน่าสนใจกว่าอาหารเช้าแบบลอยน้ำนะ ลุงว่าเหมาะกับช่วงเย็นๆ ชมพระอาทิตย์ตกมากๆ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5060_resize-1.jpg)
DELUXE POOL VILLA เป็นห้องพูลวิลล่าเริ่มต้นของที่นี่ฮะ ขนาด 110 ตร.ม
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4753-copy_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4675_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4688_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4638_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4633_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4623_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4613_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4646-copy_resize.jpg)
ห้องพูลแอคเซสมี 3 แบบ การตกแต่งภายในก็ก็จะคล้ายๆกันฮะ จะต่างกันที่วิว และห้องที่วิวสวยที่สุดก็จะเป็นห้อง POOL ACCESS PANORAMA ฮะ ขนาด 48 ตร.ม.
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4745_resize-1.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4921_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4951_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4940_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4939_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5336_resize.jpg)
ห้อง DELUXE และ DELUXE SEAVIEW การตกแต่งก็จะเหมือนกัน ต่างกันที่วิวเช่นกันฮะ ขนาด 43 ตร.ม.
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5330_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5341_resize.jpg)
อเมนิตี้ ที่นี่ทุกห้อง จะใช้ของ ELLE SPA กลิ่นหอมอยู่นะ ว่าไม่ได้ กลิ่นคล้ายๆ THANN เลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_4870-copy_resize.jpg)
ส่วนใครจะไปหาด ไปห้าง ทางโรงแรมจะมีรถบัสรับส่งที่หาดป่าตองฮะ รถใหม่กิ๊ก แอร์เย็นฉ่ำมาก จะจอดรับส่งบริเวณ ซอยบางลา ฮะ จะมีเป็นรอบๆ สามารถสอบถามกับทางฟร้อนได้เลยฮะ
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5310_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5306_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5301_resize.jpg)
![](https://paksabuy.com/wp-content/uploads/2024/05/DJI_0013-copy_resize.jpg)
สรุป
ถือเป็นอีกโรงแรมที่ประทับใจในเรื่องวิวนะ ใครอยากมาพักโซนป่าตองและอยากได้ฟีลรีสอร์ทใกล้ชิดธรรมชาติ ลองเก็บโรงแรมนี้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกดูฮะ แนะนำให้จองเนิ่นๆหน่อย ราคาเริ่มต้นก็ถือว่าน่าคบหาอยู่ฮะ เริ่มต้นประมาณ 2 พันกว่าๆฮะ